We-are-DQK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We-are-DQK

Forum của đại gia đình DQK1116 trường Đại Học Sài Gòn

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» hot dqk 1116
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeSun Sep 23, 2012 8:37 pm by chiếnthần

» Thắc mắc !
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeWed Sep 05, 2012 9:04 am by rabbit nguyen

» Baka to Test to Shoukanjuu !
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeSat Sep 01, 2012 10:49 pm by vk_blackteddy

» Lịch ĐKMH HK1 2012-2013
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeFri Aug 31, 2012 9:23 pm by rabbit nguyen

» Đề thi xác suất thống kê
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeThu Aug 23, 2012 10:25 pm by gull

» Zu mi laaaaa !
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeMon Aug 20, 2012 11:16 am by vk_blackteddy

» Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé!
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 11:12 pm by vk_blackteddy

» Chém gió về cái 4rum lớp!
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 11:08 pm by vk_blackteddy

» Một số hình ảnh và ý nghĩa tớ sưu tầm trên các web khác!
Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeWed Aug 15, 2012 11:40 pm by chiếnthần

Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
vk_blackteddy

vk_blackteddy

Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé!   Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeThu Aug 09, 2012 1:14 pm

...Tiếng đàn hạc réo rắt ngân vang thu hút bao ánh nhìn xung quanh. Bóng một thiếu nữ thấp thoáng sau tấm rèm gợi bao hiếu kì, bàn tay uyển chuyển thoăn thoắt đầy mê hoặc. Chỉ im lặng ngắm nhìn, chẳng ai ở đây dám phá đi âm thanh tuyệt diệu đó, cũng không muốn làm hình dáng thấp thoáng mờ ảo kia giật mình, như thể sợ rằng người thiếu nữ đó có thể biết đi mất…

Đằng sau cánh cửa, anh đang đứng sững người nhìn vào; trong giây lát, anh đã bị âm thanh đó làm xao xuyến, hút hồn. Cố bước nhẹ nhàng lên trước một chút, anh chỉ muốn nghe mọi thứ rõ hơn, nhưng tiếng đàn kia đã chậm lại, nhỏ dần rồi mất hút trong không gian yên ắng nơi đây… Là bởi thiếu nữ đằng sau tấm rèm kia bỗng dưng lúng túng, bàn tay vẫn ở trên dây đàn nhưng mãi không kéo được một dây lên, âm thanh vì thế như nghẹn lại đâu đó chưa thoát ra được... Chầm chậm nhìn lên phía anh đang đứng, người thiếu nữ dường như cũng biết anh đang ở đó, không gian yên ắng vì vậy mà được cảm thấy lâu hơn…

“Du tịch cùng ai… Vọng nguyệt kì ngộ, tiểu vũ tựa lệ xuân…”, người thiếu nữ bất chợt cất tiếng hát trong trẻo của mình rồi mới gảy phím đàn, lại hút lấy bao ánh mắt vào đôi tay khéo léo ấy, tiếp tục khúc ca da diết như trải tấm lòng chốn rượu hoa…

Chữ “du” của “du tịch” kia không phải chỉ sự vui vẻ sao? Hà cớ gì những câu chữ trong lời bài hát lại buồn thảm đến vậy?...

Chân anh như chôn tại chỗ, mắt ngước nhìn ra bầu trời đêm nay, nơi chỉ có ánh trăng trên cao ngự trị như nỗi buồn của sự cô tịch, quạnh quẽ không nên lời... Chữ "du" là của "du ngoạn", "tịch" là "đêm", "du tịch" nói cho cùng có lẽ là cuộc du ngoạn trong đêm, kiếm tìm một duyên tình mong đợi, chất chứa nỗi buồn bi ai khi nhận ra chỉ có một mình giữa không gian rộng lớn... Nhưng chữ "tịch" kia cũng có thể là "cô tịch", tức "một mình", "cô độc"...

... Một mỹ nữ lướt tới bên từ lúc nào mang cho anh một ly rượu vơi hết nửa. Anh nhận lấy như là một món quà từ người tình không tên và nhấp một hơi cạn hết... Anh nhận ra, mình vẫn còn khát...
chiếnthần

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé!   Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeWed Aug 15, 2012 11:32 pm

hay lắm! gấu có khiếu làm văn nhỉ! cố gắng phát huy! cố thêm phần thực một chút nữa!^^! chỉ nhận xét thui, mình dốt văn có j ko phải bỏ qua cho nhen^^
rabbit nguyen
Admin
Admin
rabbit nguyen

Bài gửiTiêu đề: hay   Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 6:03 pm

hay lắm bạn Gấu, mà ảo hơi nhìu, Gấu đưa thực vào tí nữa thì hay hơn ^^
https://we-are-dqk.forumvi.com
vk_blackteddy

vk_blackteddy

Bài gửiTiêu đề: ^^" thanks   Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 11:12 pm

Cám ơn góp ý của mọi ng, tớ sẽ làm tốt hơn ở những bài viết sau nữa Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

Đúng là có hơi "ảo" tí vì theo kiểu "cổ trang" thui... "Ảo" để mọi ng tưởng tượng theo cách riêng và suy nghĩ về tình huống khác nhau Smile Smile Smile Smile Smile

I'll come back soon!!! Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation
bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé!   Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé! I_icon_minitime

Tạp bút -[Du Tịch]- Tác giả: tớ - Vkblackteddy ^^ Góp ý nhé!
Trang 1 trong tổng số 1 trang